Đăng ký Ðăng nhập

Scroll Left
(130 x 300)
Xem tại Đây...

Scroll Right
(130 x 300)
Xem tại Đây...
Tìm kiếm tùy chỉnh
Web

Kết quả 1 đến 1 của 1
  2. Đến từ
    An Giang
  3. Bài viết
    325
  4. Thanks
    181
  5. Thanked 399 Times in 145 Posts
  6. Tớ vẫn chờ cậu đấy, đồ ngốc!

►Chia Sẽ: Add to Linkhay
    Tớ đã chen chúc giữa sân trường, giữa những trò chơi, giữa cả ngàn người để tìm cậu. Tìm như tìm thứ gì đó đã quên từ rất lâu chợt thoáng qua trong tâm trí. Lại một lần nữa, tớ đã để mất cậu. Tớ rất muốn hỏi cậu: Vì sao cậu không quay lại?....

Ngày ấy- Tớ là đứa trẻ ngoại thành lần đầu tiên được ra thành phố. Ấy là đợt giao lưu của các trường mầm non trong tỉnh và tớ là một trong những em bé được tham gia. Tớ gặp cậu...

Cậu làm tớ phải chú ý vì khuôn mặt lém lỉnh ẩn chứa sự quậy phá mà lại có nét ngây ngô. Tớ nhớ mãi hình ảnh ấy của cậu. Nhưng có lẽ tớ không nhớ cậu nhiều như thế nếu điều ấy không xảy ra... Sao người ta cứ phải đi diễu hành nhỉ? Tớ vẫn luôn ghét diễu hành vì tớ đã đi lạc. Nhưng không lạc một mình.

- " Chúng mình lạc rồi."

Tớ thề rằng tớ đang ngơ ngác giữa dòng xe cộ và cậu đã nói thế. Nhỉ?. Nhờ cậu, tớ đã vững tin hơn. Hai đứa đã đi, đi suốt vài tiếng đồng hồ. Tớ phát khóc vì mệt. Cậu- một thằng nhóc 7 tuổi- vẫn vững vàng dỗ tớ nín thinh.

- "Chờ tớ nhé!"- rồi cậu biến mất.

Sao cậu không quay lại? Tớ đã chờ cậu. Cậu biết không, mọi người tìm ra tớ khi đường phố không còn ai. Tớ không đói, không mệt nữa, không sợ, tớ chỉ mong cậu quay lại. Nhưng cậu biến mất- sự biến mất ấy ám ảnh trong tớ...

Bây giờ- Tớ 17 tuổi, vẫn luôn nghĩ về cậu cùng hình ảnh một chú bé con và nghĩ: ”Cậu ấy đã đi đâu?” và…”Thằng nhỏ đã đi đâu nhỉ?”. Cậu sẽ mãi trong kí ức tớ với hình ảnh cậu bé mặt trời nếu phép màu không xảy ra. Tớ thề đấy. Cậu đã lại xuất hiện...

Ngày thành lập trường, tớ đã định trốn ở nhà ngủ. Vậy mà chẳng hiểu sao tớ lại đến trường chỉ để nghe đọc diễn văn, tham gia giao lưu:

- "Sau đây chúng ta sẽ cùng lắng nghe ca khúc Kỉ niệm học trò do học sinh trường Lương Thế Vinh- ngôi trường kết nghĩa cùng trường ta sáng tác và trình bày. Vâng. Xin mời bạn."

Tớ đã lắng nghe bài hát ấy. Bài hát về một cô bé và một cậu bé cùng đi giữa phố nhưng cậu đã để lạc mất cô bé và cậu mãi đi tìm. Cậu bé gọi em là cô bé Ngốc…. Không ai khác, chính là cậu. Tớ chết sững người. Là tớ đây! Cậu có nhận ra cô bé Ngốc ngày xưa không? Tay cậu vẫy mọi người, hay đang vẫy tớ? Sợi dây chuyền có 3 trái tim xếp thành hình cỏ ba lá của tớ- chiếc bùa hộ mệnh ấy- vẫn trên tay cậu. Tớ đã đứng như thế cho đến lúc hội tan.

Tớ đã chen chúc giữa sân trường, giữa những trò chơi, giữa cả ngàn người để tìm cậu. Tìm như tìm thứ gì đó đã quên từ rất lâu chợt thoáng qua trong tâm trí. Lại một lần nữa, tớ đã để mất cậu. Tớ rất muốn hỏi cậu: Vì sao cậu không quay lại?.

Cậu có còn nhớ tớ không?

Gửi bạn Gấu của Ngốc.

Bài viết mới nhất cùng Box:

Bài viết ngẫu nhiên trong diễn đàn:

7. Có 5 lời Cảm Ơn dành cho Phương Hà trong bài viết này
    Hà Dím (04-01-2013),kecodon_kieuhanh (04-05-2013),legion gold (04-03-2013),Nữ Thần Công Lý (04-04-2013),Nga (05-07-2013)

Thông tin về chủ đề này